JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
KURUGENZI YA MAWASILIANO YA RAIS, IKULU
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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan ameitaka
Wizara ya Kilimo kusimamia kwa karibu mageuzi ya kilimo cha pamba na kuimarisha
vyama vya ushirika vya pamba kwa lengo la kuongeza manufaa kwa wakulima wa zao
hilo.

Rais Dkt. Samia ametoa maagizo hayo leo katika mkutano wa hadhara wa majumuisho ya
ziara yake mkoani Simiyu uliofanyika katika viwanja vya stendi ya zamani, Wilaya ya
Bariadi.

Aidha, Rais Dkt. Samia amesisitiza kuwa Serikali inatilia mkazo uimarishaji wa ustawi wa
wakulima wa pamba kwa kuwapatia mbegu bora na kuwaunganisha na viwanda kwa njia
ya mikataba ya uzalishaji.

Amesema licha ya changamoto zilizopo kwenye mfumo wa ushirika, Serikali bado inaamini
kuwa ni chombo muhimu cha kumkomboa mkulima, akiitaja pamba kama zao la kimkakati
litakaolendelea kusimamiwa kwa karibu na Serikali ili kumnufaisha mkulima.

Katika hatua nyingine, Rais Dkt. Samia amezitaka Halmashauri kusimamia kwa wakati
marejesho ya mikopo ya asilimia 10 ya makusanyo ya ndani inayotolewa kwa vikundi vya
vijana, wanawake na watu wenye ulemavu ili iwanufaishe walengwa wengi zaidi, na
ametoa wito kwa viongozi kuondoa urasimu uliopo katika mchakato wa kupata mikopo
hiyo.

Akiwa katika Wilaya ya Maswa, Rais Dkt. Samia ametoa rai kwa wananchi kuchangamkia
fursa zitakazotokana na maendeleo ya miundombinu, hususan ujenzi wa reli ya kisasa ya
SGR inayopita Mkoani Simiyu na itakayokuwa na kituo katika eneo la Malampaka, Wilaya
ya Maswa.
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Rais Dkt. Samia amehimiza wananchi kujipanga kuzalisha zaidi, kuongeza thamani ya
mazao na kufikia masoko ya mbali kwa kutumia usafiri nafuu wa reli hiyo.

Vilevile, Rais Dkt. Samia amesisitiza dhamira ya Serikali kuendelea kushirikiana na
wawekezaji katika kuongeza mitaji na kupanua viwanda na kuongeza kuwa dhamira ya
Serikali ni kuona viwanda vya ndani vikiendelea kukua nchini.

Rais Dkt. Samia ameyasema hayo leo baada ya kuzindua rasmi kiwanda cha kuchambua
pamba cha Shree Rajendra Agro-Industry Limited na kuweka jiwe la msingi la ujenzi wa
Shule ya Sekondari ya Amali ya Mwamapalala kwa niaba ya shule zote 103 za sekondari za
amali zinazojengwa kote nchini.
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Shaaban Kissu
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Ikulu Mawasiliano / ikulu_mawasiliano /
ikulu_Tanzania / ikulu Tanzania /
ikulumauwasilano / Ikulu Tanzania / Tkulu Tanzania

@@ 2/2 Eﬁ' -
Egﬂ-tglii



